Saturday, March 2, 2024
Home Uncategorized एका पायावर विजय ! 'जखमी' ग्लेन मॅक्सवेलच्या झुंजीने ऑस्ट्रेलिया उपांत्य फेरीत

एका पायावर विजय ! ‘जखमी’ ग्लेन मॅक्सवेलच्या झुंजीने ऑस्ट्रेलिया उपांत्य फेरीत

अकोला दिव्य न्युज ब्यूरो : एक दिवसीय विश्व कप स्पर्धेच्या इतिहासात थरारक लढतींपैकी एक अशी अफगाणीस्तान व आस्ट्रेलिया यांच्यात झालेल्या सामन्यात ग्लेन मॅक्सवेलने एक हाती नव्हे तर एका पायावर ऐतिहासिक विजय मिळवून दिला. ‘जखमी’ ग्लेन मॅक्सवेलच्या झुंजीने ऑस्ट्रेलिया संघ उपांत्य फेरीत पोहचला आहे.

ऑस्ट्रेलियाचे ७ फलंदाज ९१ धावांवर माघारी परतले होते आणि समोर २९२ धावांचे लक्ष्य होते. तळाच्या फलंदाजांना सोबत घेऊन हे अशक्यच होते. अफगाणिस्तानच्या गोलंदाजांची कामगिरी पाहता, हा सामना ऑस्ट्रेलिया जिंकेल याची शक्यता फक्त ११ टक्के लोकांनाच होती. पण, ग्लेन मॅक्सवेलचे वादळ घोंगावले.. तू फक्त उभा राहा असा मॅसेज त्याने पॅट कमिन्सला दिला आणि या पठ्ठ्याने दुसऱ्या बाजूने प्रहार केला. मांडीचे स्नायू ताणल्यामुळे मॅक्सवेलला पळताही येत नव्हते, तरीही तो मैदानावर उभा राहिला. त्याने एका पायावर ऑस्ट्रेलियाला विजय मिळवून देताना द्विशतक झळकावले.

वेगवान गोलंदाज नवीन उल हकने त्याच्या पहिल्या दोन षटकांत ट्रॅव्हीस हेड ( ०) व मिचेल मार्शला ( २४) माघारी पाठवले. अझमतुल्लाह ओमारजाईने सलग दोन चेंडूंवर डेव्हिड वॉर्नर ( १८)  आणि जॉश इंग्लिसला बाद केले. मार्नस लाबुशेन ( १४ ) रन आऊट झाला. मार्कस स्टॉयनिस ( ६) व मिचेल स्टार्क ( ३) हे राशीद खानचे शिकार ठरले.  विजयासाठी २९२ धावांचा पाठलाग करताना ऑस्ट्रेलियाचे ७ फलंदाद ९१ धावांत तंबूत परतले. पण,  ग्लेन मॅक्सवेल लढला. त्याने ७६ चेंडूंत १० चौकार व ३ षटकारांसह शतक झळकावले.

मॅक्सवेलने आठव्या विकेटसाठी कर्णधार पॅट कमिन्ससाठी ९३ चेंडूंत शतकी भागिदारी पूर्ण केली आणि त्या कमिन्सचा वाटा फक्त ८ धावांचा होता. वर्ल्ड कपमधील हे मॅक्सवेलचे तिसरे शतक ठरले आणि त्याने मॅथ्यू हेडन व आरोन फिंच यांच्याशी बरोबरी केली. ही जोडी फिरकीपटूंना जुमानत नव्हती आणि नवीन व अनुभवी मोहम्मद नबी यांना गोलंदाजीसाठी बोलावले गेले.  मॅक्सवेल जखमी होत आणि त्याला पळायलाही जमत नव्हते, तरीही तो मैदानावर उभा राहिला. ३३ धावांवर त्याची कॅच सोडने अफगाणिस्तानला महागात पडले. मॅक्सवेल २४ चेंडूंत २१ असा सामना खेचून आणला. त्याने मुजीब उर रहमानने टाकलेल्या ४७ व्या षटकात ६,६,४,६ असे फटके मारून मॅच संपवली.

मॅक्सवेल आणि पॅट कमिन्स जोडीने १७० चेंडूंत २०२ धावांची विक्रमी भागीदारी केली आणि त्यात कमिन्सच्या केवळ १२ धावा राहिल्या. मॅक्सवेलने १२८ चेंडूंत २१ चौकार व १० षटकारांच्या मदतीने नाबाद २०१ धावा केल्या.  

RELATED ARTICLES

जैन संत आचार्य विद्यासागर महाराज यांचं निर्वाण ! जैन धर्मीयांवर शोककळा

जैन धर्मातील दिगंबर पंथियांचे संत आचार्य विद्यासागर महाराज यांचा वृद्धापकाळाने मृत्यू झाला आहे. रात्री २ वाजून ३५ मिनिटांनी त्यांची प्राणज्योत मालवली. छत्तीसगड...

अयोध्येतील राम मंदिरात दर्शन घेण्याचे नियम बदलले ! जाणून घ्या, नवी व्यवस्था.

अयोध्येत राम मंदिराचा प्राणप्रतिष्ठा सोहळा झाल्यानंतर रामभक्त रामललाचे दर्शन घेण्यासाठी गर्दी करताना दिसत आहेत. आतापर्यंत लाखो भाविकांनी रामदर्शन घेतले आहे. देशाच्या कानाकोपऱ्यातून...

रोज एक चमचा आल्याचं लोणचं खाल्ल्याने शरीराला काय मदत मिळू शकते?

वेगाने खाल्ल्यामुळे किंवा अधिक फायबरयुक्त आहारामुळे अनेकदा पचनात अडचण येऊ शकते. अपचनामुळे वायू तयार होऊन पोट फुगल्याचा त्रास सुद्धा होऊ शकतो. अशावेळी...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

अकोल्यात विना वारसदारांची संपत्ती लूटणारी टोळी सक्रीय ! बनावट मृत्यूपत्र व खोटी तक्रारींचा आधार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शहरातील प्रतिष्ठीत, उच्चभ्रू वस्तीतील वारसदार नसलेली कोट्यावधी रुपयांची संपत्ती बनावट दस्तावेज करून हडपणारी टोळी अकोल्यात...

बच्चू कडू यांच्यासाठी चक्क कायद्यात बदल ! हा निर्णय सहकार चळवळीच्या मुळावर उठणारा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील महायुती सरकारचा घटकपक्ष असलेल्या प्रहार संघटनेचे अध्यक्ष आमदार बच्चू कडू यांचे अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती बँकेतील अध्यक्षपद...

भाजप व्यापारी आघाडी प्रदेश समन्वयकपदी हरीश आलिमचंदाणी यांची निवड

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील व्यापार उद्योग क्षेत्रातील विविध समस्या व त्यावरील उपाय योजना लागू करण्यासाठी कार्यरत भारतीय जनता पार्टी व्यापारी...

आज मुंबईत महाविकास आघाडीची बैठक ! वंचित बहुजन आघाडीचा प्रतिनिधी सहभागी होणार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी जागा वाटपासंदर्भात चर्चा करण्याकरता आणि अंतिम निर्णय घेण्याकरता आज मुंबईत महाविकास आघाडीची बैठक आयोजित...

Recent Comments

error: Content is protected !!