Tuesday, March 5, 2024
Home Uncategorized ईगल इन्फ्रा कंपनीचा सत्कार ! शासनाला कोट्यावधी रुपयांचा गंडा घालणाऱ्याला अभय !

ईगल इन्फ्रा कंपनीचा सत्कार ! शासनाला कोट्यावधी रुपयांचा गंडा घालणाऱ्याला अभय !

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : राष्ट्रीय महामार्ग क्रमांक ६ सोबतच इतर रस्त्यांच्या कामात अनेक भानगडीत अडकलेल्या आणि दस्तुरखुद्द भारतीय जनता पक्षाच्या आमदाराच्या तक्रारवर, तडजोडीनंतर तीन कोटी पेक्षा दंड ठोठावण्यात आलेल्या ईगल इन्फ्रा कंपनीच्या अकोला विभागाच्या अधिकारीचा (मालक भागीदार?) केन्द्रीय मंत्री गडकरी यांच्या हस्ते करण्यात आलेला सत्कार का ? असा प्रश्न उपस्थित केला जात आहे.मात्र स्वतःचा सत्कार करुन वरीष्ठ अधिकारी व इतरांवर दबाव आणण्यासाठीचा हा प्रकार आहे, असा एक सूर उमटत आहे.

विशेष म्हणजे तक्रारकर्ता भाजपा आमदाराच्या मतदार संघातील कार्यक्रमात हा प्रकार घडल्याने हे “मिश्र’ नं कोणी तयार केले ! कोट्यावधी रुपयांची माया गोळा करून आता, आमदार होण्याचे ‘वेद’ लागले आहेत. राजकारणात ‘प्रकाश’ पाडण्यासाठी हा अधिकारी-मालक सक्रिय झाल्याचीही चर्चा आहे.

राष्ट्रीय महामार्ग 6 वर बडनेरा ते कुरुम या दरम्यान रस्त्याचा बीटूमस कॉंक्रिटीकरण करुन विश्वविक्रम करणाऱ्या राजपथ या कंपनीची सहयोगी कंपनी असलेल्या ईगल इन्फ्रा कंपनीवर अतिरिक्त उत्खनन करून, मुरूम चोरीचा आरोप करत आमदार हरीश पिंपळे यांनी अकोला जिल्हाधिकारी यांच्याकडे तक्रार केली होती की, कंपनीने वडगाव आणि निपाणा या दोन्ही गावाच्या शेतशिवारातून हजारो ब्रास मुरुमाची चोरी केली. चौकशीनंतर याप्रकरणी अकोला जिल्हाधिकाऱ्यांनी तब्बल 33 कोटींचा दंड ही दिला होता. मात्र 33 कोटी रुपयांचा दंड फक्त तीन कोटीवर आणला गेला होता. हे कसे आणि या ३ कोटी रुपयांपैकी किती रक्कम शासनाकडे जमा करण्यात आली. हे आजही गुलदस्तात आहे.

रिधोरा जवळ असलेल्या या कंपनीच्या डांबर प्लांट मध्ये बॉयलरचा स्फोट होऊन दोन कामगारांचा मृत्यू झाला होता.या प्रकरणी बॉयलर स्फोटात कामगार मृत्यू प्रकरणी ८ दिवसात आरोपींना अटक करा अन्यथा अधिकार्‍यांवर कारवाई करा, अशी मागणी स्वर्गीय आमदार विनायकराव मेटे यांनी केली होती. त्यांनी हिवाळी अधिवेशनात लक्षवेधी मांडली होती. यामध्ये मृत्यू झालेल्या दोन्ही कामगारांच्या कुटुंबियांना वाढीव मदत 5 लाखापासून 10 लाख करण्यात येणार असल्याचे आश्वासन देण्यात आलं. मात्र यातील दोन मजुरांच्या परिवाराला किती रक्कम भेटली ? हे आजवर न उलगडलेले कोडं आहे. हे प्रकरण ईगल इन्फ्रा कंपनीच्या अकोला येथे वास्तव्यास असलेल्या प्रमुख अधिकारीकडून (मालकीचं) रफा-दफा करण्यात आले. मृतक कामगारांच्या कुटुंबाला कोणत्याही नेत्याने मात्र न्याय मिळवून दिला नाही.

ना. गडकरी यांना कदाचित हे प्रकरण माहिती नसेल परंतु ईगल कंपनीकडून सरकारला 3 कोटी रुपये दंडापोटी घेणे असल्याची माहिती असेलच.तर जिल्हाधिकारी यांनी सुनावलेल्या दंडाची रक्कम कशाप्रकारे कमी होते. हे जनतेला चांगलेच ठाऊक आहे. या प्रकरणामध्ये कोणाचे हात ओले झाले. हे माहितीच्या अधिकारात समजून येईलच. अनेक प्रकारच्या भानगडीत सापडलेल्या अशा कंपनीचा सत्कार केंद्रीय मंत्रीच्या हस्ते होणं म्हणजे ….. म्हणजे हा कंपनीचा सत्कार की, कंपनीच्या माध्यमातून शासनाला गंडा घालणाऱ्याला अधिकारीला पाठीशी घालण्याचा प्रयत्न तर नाही ना ?

RELATED ARTICLES

जैन संत आचार्य विद्यासागर महाराज यांचं निर्वाण ! जैन धर्मीयांवर शोककळा

जैन धर्मातील दिगंबर पंथियांचे संत आचार्य विद्यासागर महाराज यांचा वृद्धापकाळाने मृत्यू झाला आहे. रात्री २ वाजून ३५ मिनिटांनी त्यांची प्राणज्योत मालवली. छत्तीसगड...

अयोध्येतील राम मंदिरात दर्शन घेण्याचे नियम बदलले ! जाणून घ्या, नवी व्यवस्था.

अयोध्येत राम मंदिराचा प्राणप्रतिष्ठा सोहळा झाल्यानंतर रामभक्त रामललाचे दर्शन घेण्यासाठी गर्दी करताना दिसत आहेत. आतापर्यंत लाखो भाविकांनी रामदर्शन घेतले आहे. देशाच्या कानाकोपऱ्यातून...

रोज एक चमचा आल्याचं लोणचं खाल्ल्याने शरीराला काय मदत मिळू शकते?

वेगाने खाल्ल्यामुळे किंवा अधिक फायबरयुक्त आहारामुळे अनेकदा पचनात अडचण येऊ शकते. अपचनामुळे वायू तयार होऊन पोट फुगल्याचा त्रास सुद्धा होऊ शकतो. अशावेळी...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

महाराष्ट्रातून कोण-कोण ? भाजपची शुक्रवारी बैठक : २३५ उमेदवारांवर विचार होण्याची शक्यता

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : दोन डझन राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमधील उर्वरित सुमारे २३० जागांसाठी उमेदवार निश्चित करण्यासाठी भाजपच्या केंद्रीय निवडणूक समितीची...

अमित शाह अकोल्यात ! उद्या मंगळवारी सहा लाेकसभा मतदार संघांचा घेणार आढावा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आगामी एप्रिल महिन्यात हाेऊ घातलेल्या लाेकसभा निवडणुकीसाठी भाजपाने संचलन समिती गठीत केली आहे. या समितीकडून लाेकसभा मतदार...

अकोल्यात विना वारसदारांची संपत्ती लूटणारी टोळी सक्रीय ! बनावट मृत्यूपत्र व खोटी तक्रारींचा आधार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शहरातील प्रतिष्ठीत, उच्चभ्रू वस्तीतील वारसदार नसलेली कोट्यावधी रुपयांची संपत्ती बनावट दस्तावेज करून हडपणारी टोळी अकोल्यात...

बच्चू कडू यांच्यासाठी चक्क कायद्यात बदल ! हा निर्णय सहकार चळवळीच्या मुळावर उठणारा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील महायुती सरकारचा घटकपक्ष असलेल्या प्रहार संघटनेचे अध्यक्ष आमदार बच्चू कडू यांचे अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती बँकेतील अध्यक्षपद...

Recent Comments

error: Content is protected !!