Saturday, June 22, 2024
Homeगुन्हेगारीयवतमाळ येथून 1 जणाला अटक ! बनावट नोटा रॅकेटचा पर्दाफाश

यवतमाळ येथून 1 जणाला अटक ! बनावट नोटा रॅकेटचा पर्दाफाश

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : राष्ट्रीय तपास संस्थेने (NIA) आज शनिवारी चार राज्यांमध्ये छापे टाकत, यवतमाळ येथून एकाला अटक करण्यात आली आहे. देशाच्या विविध भागांत कार्यरत असलेल्या बनावट नोटा रॅकेटचा पर्दाफाश केला आणि बनावट नोटा, चलन छपाईचे कागद, प्रिंटर आणि डिजिटल गॅझेट जप्त केले. भारतीय दंड संहितेच्या कलम 120B, 489B, 489C आणि 489D अंतर्गत २४ नोव्हेंबर २०२३ रोजी नोंदवलेल्या एका प्रकरणात (RC-02/2023/NIA/BLR) NIA तपासाचा भाग म्हणून छापा टाकण्यात आला आहे.

हे प्रकरण FICN च्या सीमापार तस्करीला आणि भारतातील विविध राज्यांमध्ये प्रसारित करण्यासाठी संशयित व्यक्तींनी रचलेल्या मोठ्या कटाशी संबंधित आहे. एका अधिकाऱ्याने दिलेली माहिती अशी, “विश्वासार्ह माहितीच्या आधारे एनआयएच्या पथकांनी आरोपी राहुल तानाजी पाटील याला महाराष्ट्रातील कोल्हापूर, विवेक ठाकूर उर्फ ​​आदित्य सिंग याला उत्तर प्रदेशातील शाहजहांपूर जिल्ह्यातून, महेंद्रला कर्नाटकातील बल्लारी जिल्ह्यातून आणि महाराष्ट्रातील यवतमाळ येथून एकाला अटक केली. बिहारमधील रोहतास जिल्ह्यातील संशयित शिवा पाटील उर्फ ​​भीमराव आणि शशी भूषण यांच्या परिसरात कारवाई केली.

यात दर्शनी मूल्य असलेले FICN जप्त करण्यात आले. विवेक ठाकूर उर्फ ​​आदित्य सिंग याच्या घरातून ६,६०० रुपये (५००, २०० आणि १०० रुपयांच्या मूल्यांमध्ये) नोटांच्या छपाईच्या कागदपत्रांसह. तो शिवा पाटील उर्फ ​​भीमराव आणि इतरांसोबत भारतभर चलनात येण्यासाठी सीमावर्ती देशांतून बनावट नोटा आणि त्याचे छपाई साहित्य खरेदी करत होता.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments

error: Content is protected !!