Saturday, June 22, 2024
Homeआरोग्यराम कीट ! हृदयविकाराचा झटका आला, तर ही औषधे जीव वाचवू शकतात

राम कीट ! हृदयविकाराचा झटका आला, तर ही औषधे जीव वाचवू शकतात

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : हृदयविकाराचा झटका आला तर फक्त 7 रुपयांच्या किटने जीव वाचवू शकते असा दावा कानपूर हार्टडिसीज इन्स्टिट्यूटमधील डॉ.नीरज कुमार यांनी केला आहे. त्यांनी लोकांना अशाच एका किटबद्दल माहिती दिली आहे. यामुळे एखाद्या हृदयरुग्णाला अचानक हृदयविकाराचा झटका आला, तर त्याच्याकडे केवळ सात रुपयांची ही औषधे असल्यास त्याचा जीव वाचू शकतो. या किटला ‘राम किट’ असे नाव देण्यात आले आहे.

हृदयरोग संस्थेच्या वरिष्ठ तज्ज्ञांनी सांगितले की, हृदयविकाराचा त्रास किंवा झटका आल्यास 15 ते 30 मिनिटांत एखाद्या जीव वाचू शकतो, मात्र रुग्णाला तातडीने उपचार मिळाल्यास हे शक्य होईल. ते म्हणाले की, एखाद्या व्यक्तीला अटॅकची लक्षणे दिसताच डिस्प्रिनच्या दोन गोळ्या, एक एरोव्हा स्टॅटिन आणि सालब्रिटची एक गोळी ताबडतोब घेतली तर त्याच्या जीवाला धोका होणार नाही. अशा परिस्थितीत, ते खाल्ल्यानंतर, रुग्णाला सहजपणे रुग्णालयात नेले जाऊ शकते आणि उपचार केले जाऊ शकते. त्यांनी एवढेही सांगितले की, लक्षणे नसतानाही ही औषधे घेतली तर काहीही नुकसान होणार नाही. या एका किटची किंमत फक्त 7 रुपये आहे. पण ती मानवासाठी संजीवनी जडीबुटीसारखी आहे,

थंडीच्या काळात हृदयविकाराच्या रुग्णांची संख्या वाढते. याशिवाय आकस्मिक मृत्यूच्या रुग्णांची संख्याही वाढत आहे. रुग्ण त्यांचा बराचसा वेळ वाटेत घालवतात. त्यामुळे अशा किटची माहिती लोकांना देणे गरजेचे आहे. हे औषध किट रुग्णासाठी सर्वात मोठे प्राथमिक उपचार आहे.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments

error: Content is protected !!