Saturday, March 2, 2024
Home ताज्या बातम्या अकोला अँड आंबेडकरांसाठीच ! पवार आणि ठाकरेंवर जबाबदारी ?काँग्रेस राज्य प्रभारीकडून आढावा

अकोला अँड आंबेडकरांसाठीच ! पवार आणि ठाकरेंवर जबाबदारी ?काँग्रेस राज्य प्रभारीकडून आढावा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : अकोला लोकसभा मतदारसंघात वंचित बहुजन आघाडीसोबत युती होणारच असून त्यासाठी अँड बाळासाहेब आंबेडकर यांच्यासोबत बोलणी करण्याची जबाबदारी शरद पवार व उध्दव ठाकरे यांना सोपविण्यात आली आहे. कॉंग्रेस पुढारी आणि कॉग्रेस पक्षाशी संलग्न सर्व फ्रंटचे पदाधिकारी व कार्यकर्ते यांनी मतभेद विसरून या निवडणुकीत अकोला लोकसभा मतदारसंघात इंडिया आघाडीतील उमेदवाराला विजयी करण्यासाठी आतापासूनच कामाला लागा. लोकसभा निवडणूकीसाठी कॉंग्रेस सज्ज असल्याचे महाराष्ट्राचे प्रभारी रमेश चेन्नीथला यांनी सांगितले.

आगामी लोकसभा निवडणूकीच्या अनुषंगाने महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटीकडून अमरावती विभागातील पाचही जिल्ह्यातील काँग्रेस पक्षाच्या संघटनात्मक आढावा बैठक काँग्रेस पक्षाच्या अमरावती कार्यालयात आयोजित करण्यात आली होती. त्यावेळी रमेश चेन्नीथला यांनी मार्गदर्शन करताना अनेक बाबींचा उहापोह केला.

अकोला जिल्ह्यातील शहर व ग्रामिण मधील सर्व तालुका, युवक, महिला काँग्रेस, एन.एस.यु.आय. सेवादल व अन्य सर्व आघाड्या व सेलची कार्यकारीणी, बुथप्रमुख व बुथकार्यकर्ते यांची यादी तपासण्यात आली. शहर काँग्रेसचे अध्यक्ष डॉ. प्रशांत वानखडे यांनी या विषयी माहीती सादर केली.
महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे प्रवक्ते डॉ. सुधीर ढोणे यांनी यावेळी महाराष्ट्राचे प्रभारी रमेश चेन्नीथला यांना छत्रपती शिवरायांची प्रतिमा भेट देवून त्यांचे स्वागत केले. या बैठकीस प्रदेश अध्यक्ष नाना पटोले, विधिमंडळ पक्षनेते बाळासाहेब थोरात, माजी मुख्यमंत्री अशोक चव्हाण व पृथ्वीराज चव्हाण, विरोधी पक्षनेते विजय वडेट्टीवार, माजी मंत्री यशोमतीताई ठाकुर, प्रदेश कार्याध्यक्ष आरिफ नसिम खान, चंद्रकांत हांडोरे, अनिस अहमद, मुख्य प्रवक्ते अतुल लोंढे, महिला काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षा संध्याताई सव्वालाखे, अ. भा. काँग्रेसचे सचिव आशिष दुआ, प्रदेश उपाध्यक्ष नाना गावंडे आदी उपस्थित होते.
अकोला जिल्ह्यातून यावेळी माजी मंत्री अजहर हुसेन, प्रदेश सरचिटणीस बबनराव चौधरी, डॉ. अभय पाटील, माजी आमदार अ‍ॅड. एस.एन. खतीब, माजी महापौर मदन भरगड, प्रदेश सचिव प्रकाश तायडे, प्रशांत गावंडे, माजी विरोधी पक्षनेते साजिदखान पठाण, डॉ. झिशान हुसेन, युवक काँग्रेसचे जिल्हाध्यक्ष निनाद मानकर, शहर अध्यक्ष आकाश कवडे, महिला काँग्रेसच्या अध्यक्षा पुजा काळे, शहर अध्यक्ष पुष्पा देशमुख,प्रमोद डोंगरे, सोशल मिडियाचे जिल्हाध्यक्ष भुषण तालेसह सर्व तालुकाध्यक्ष, सर्व सेलचे पदाधिकारी उपस्थित होते.

RELATED ARTICLES

भाजपला टेंशन ? शिंदे गटाचा १८ जागांवर दावा ! खासदारांच्या बैठकीत झाले एकमत

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी शिवसेना पक्षाकडून १८ जागांवर दावा करण्याचे निश्चित करण्यात आल्याची माहिती पक्षातील सूत्रांकडून देण्यात आली...

चिठ्ठी आयी है…..पंकज उधास यांचं निधन ! ७२ व्या वर्षी घेतला अखेरचा श्वास

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आपल्या जादुई आवाजाने रसिकांच्या मनावर मोहिनी घालणाऱ्या आणि विविध गझल गाणाऱ्या गायक पंकज उधास यांचं निधन झालं...

रेडिओवरील ‘बहनों और भाईयो’ चा प्रसिद्ध आवाज हरपला !अमीन सयानी यांचे निधन

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शैलीदार आणि रसाळ निवेदनाने संगीतप्रेमींच्या गळ्यातील ताईत बनलेले ज्येष्ठ निवेदक अमीन सयानी यांचे मंगळवारी रात्री रुग्णालयात निधन...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

अकोल्यात विना वारसदारांची संपत्ती लूटणारी टोळी सक्रीय ! बनावट मृत्यूपत्र व खोटी तक्रारींचा आधार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शहरातील प्रतिष्ठीत, उच्चभ्रू वस्तीतील वारसदार नसलेली कोट्यावधी रुपयांची संपत्ती बनावट दस्तावेज करून हडपणारी टोळी अकोल्यात...

बच्चू कडू यांच्यासाठी चक्क कायद्यात बदल ! हा निर्णय सहकार चळवळीच्या मुळावर उठणारा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील महायुती सरकारचा घटकपक्ष असलेल्या प्रहार संघटनेचे अध्यक्ष आमदार बच्चू कडू यांचे अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती बँकेतील अध्यक्षपद...

भाजप व्यापारी आघाडी प्रदेश समन्वयकपदी हरीश आलिमचंदाणी यांची निवड

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील व्यापार उद्योग क्षेत्रातील विविध समस्या व त्यावरील उपाय योजना लागू करण्यासाठी कार्यरत भारतीय जनता पार्टी व्यापारी...

आज मुंबईत महाविकास आघाडीची बैठक ! वंचित बहुजन आघाडीचा प्रतिनिधी सहभागी होणार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी जागा वाटपासंदर्भात चर्चा करण्याकरता आणि अंतिम निर्णय घेण्याकरता आज मुंबईत महाविकास आघाडीची बैठक आयोजित...

Recent Comments

error: Content is protected !!