Tuesday, March 5, 2024
Home सामाजिक अकोल्यात पंचतत्व साधना ! महिलांचा उस्फूर्त प्रतिसाद: उद्या शेवटचा दिवस

अकोल्यात पंचतत्व साधना ! महिलांचा उस्फूर्त प्रतिसाद: उद्या शेवटचा दिवस

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : पृथ्वी,जल,अग्नी,वायू आणि आकाश या प्रकृतीच्या पाच तत्वांसोबत असलेल्या संबंधांचा विसर पडल्याने प्रत्येकाला विसर पडल्याने, अनेकजण विविध प्रकारच्या आजारांनी ग्रस्त होत आहे.मात्र या पाच तत्वांच्या माध्यमातून मन व शरीर शुद्ध व सुदृढ केल्या जाऊ शकते. आरोग्याविषयी जागरूक व्यक्तींनी निरोगी जीवनशैलीसाठी योगासह नैसर्गिक उपचारपद्धतीचा अंगीकार करावा, असे प्रतिपादन लाइफ केअर अँड पीस मिशनने स्थापन केलेल्या निर्वाण नॅचरोपॅथी सेंटर येथील गुरु मां यांनी केले. अकोला शहरात पहिल्यांदा आयोजित दोन दिवसीय निःशुल्क पंचतत्व साधना कार्यशाळेच्या आज पहिल्या सत्रात त्या बोलत होत्या.

मारवाडी प्रेस गणेशोत्सव मंडळ, श्रीमती पुष्पादेवी ओमप्रकाश अग्रवाल, अग्रवाल महिला मंडळ, रवीना तरण खत्री व खत्री महिला मंडळ यांच्या संयुक्त विद्यमाने माहेश्वरी भवन येथे कार्यशाळाचे आयोजन करण्यात आले आहे. आज कार्यशाळेच्या पहिल्या दिवशी पंचतत्व प्रणालीने शारीरिक स्वास्थ व तणाव, आहार, विहार इत्यादी नियंत्रण ठेवणे कसे शक्य आहे, याची सरळ सोपी वैज्ञानिक पद्धत गुरु मां यांनी प्रात्यक्षिकांसह सांगितली.

कार्यशाळेच्या प्रारंभी इगतपुरी येथील प्रख्यात या संस्थेच्या गुरु मां यांचा पुष्पादेवी सोनालावाला, निता अग्रवाल, शरद चांडक, ब्रजेश तापडिया, शैलेंद्र कागलीवाल, रविणा खत्री, संतोष केडीया, अनीता मुरारका व सुषमा दीदी पारदासानी यांनी शाल श्रीफळ व पुष्पगुच्छ देऊन गुरु मां यांचे स्वागत केले.

जनता बॅकचे माजी अध्यक्ष रमाकांत खेतान, डॉ. गजानन नारे, अनिल राठी, वरिष्ठ पत्रकार व संपादक गजानन सोमाणी, कमल अग्रवाल,पंकज जाजु, संतोष अग्रवाल, अरविंद अग्रवाल सोनालावाला, सौ शोभा गोयनका, श्रीमती शोभा गोयनका, राजेश अग्रवाल, डॉ अरुण राठी, पंकज कोठारी, गोंविद बजाज, केशव खटोड, राजीव बजाज, विजय राठी, सुरेश राठी, कमल जाजु, डॉ दीलीप अग्रवाल, अनिल सोनी, सरला तापडीया, तृप्ती हेडा, शिला चांडक, शितल चांडक, सुनिता अग्रवाल, वेणु तापडीया, रितेश चौधरी, धिरज अग्रवाल,तरण खत्री, नितीन गोयनका, अशोक भुतडा, सचिन चांडक,अशोक अग्रवाल, सचिन अग्रवाल, संध्या अग्रवाल, निर्मला अग्रवाल, संतोष मालानी, दीपक बजाज यांच्यासह ५०० च्यावर महिला व पुरूष यांनी लाभ घेतला. कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन प्रा. शारदा बियाणी यांनी केले. उद्या शनिवार हा कार्यशाळेचा शेवटचा दिवस असून, इच्छुकांनी सकाळी ८ वाजता पुर्वी येऊन आपल्या जागेवर स्थानापन्न व्हावे. यामुळे कोणालाही असुविधा होणार नाही. कार्यशाळा ठीक वेळेवरच सुरू होईल.अशी माहिती आयोजकांनी दिली आहे.

RELATED ARTICLES

५० युवकांनी रक्तदान करुन वाहिली संत रविदास यांना जयंतीदिनी आदरांजली

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : जवळपास 50 रक्तदात्यांनी रक्तदान करुन संत रविदास यांना जयंतीनिमित्त. आगळीवेगळी आदरांजली वाहिली.गुरू रविदास चर्मकार महासंघातर्फे संत रविदास...

अवघ्या साडेपाच वर्षाचा ईशान सौरभ सारडाला राज्यस्तरीय बुद्धिबळ स्पर्धेत उपविजेतेपद !

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : राज्यस्तरीय बुद्धिबळ स्पर्धेत सहभागी जवळपास ३०० स्पर्धकांमध्ये ७ वर्ष वयोगटात शानदार खेळाचे प्रदर्शन करीत अवघ्या साडे पाच...

हरीश आलिमचंदाणींच्या प्रयत्नांना यश ! दिव्यांग मंत्रालयात उच्चस्तरीय समितीचे होणार गठन

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्र राज्यातील नवजात शिशूंना थॅलेसिमीया, हिमोफिलीया व सिकलसेलच्या आजारापासून संरक्षण तसेच या आजाराच्या रुग्णांना भेडसावणाऱ्या समस्यांचे...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

महाराष्ट्रातून कोण-कोण ? भाजपची शुक्रवारी बैठक : २३५ उमेदवारांवर विचार होण्याची शक्यता

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : दोन डझन राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमधील उर्वरित सुमारे २३० जागांसाठी उमेदवार निश्चित करण्यासाठी भाजपच्या केंद्रीय निवडणूक समितीची...

अमित शाह अकोल्यात ! उद्या मंगळवारी सहा लाेकसभा मतदार संघांचा घेणार आढावा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आगामी एप्रिल महिन्यात हाेऊ घातलेल्या लाेकसभा निवडणुकीसाठी भाजपाने संचलन समिती गठीत केली आहे. या समितीकडून लाेकसभा मतदार...

अकोल्यात विना वारसदारांची संपत्ती लूटणारी टोळी सक्रीय ! बनावट मृत्यूपत्र व खोटी तक्रारींचा आधार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शहरातील प्रतिष्ठीत, उच्चभ्रू वस्तीतील वारसदार नसलेली कोट्यावधी रुपयांची संपत्ती बनावट दस्तावेज करून हडपणारी टोळी अकोल्यात...

बच्चू कडू यांच्यासाठी चक्क कायद्यात बदल ! हा निर्णय सहकार चळवळीच्या मुळावर उठणारा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील महायुती सरकारचा घटकपक्ष असलेल्या प्रहार संघटनेचे अध्यक्ष आमदार बच्चू कडू यांचे अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती बँकेतील अध्यक्षपद...

Recent Comments

error: Content is protected !!