Friday, April 12, 2024
Home सामाजिक हरीश आलिमचंदाणींच्या प्रयत्नांना यश ! दिव्यांग मंत्रालयात उच्चस्तरीय समितीचे होणार गठन

हरीश आलिमचंदाणींच्या प्रयत्नांना यश ! दिव्यांग मंत्रालयात उच्चस्तरीय समितीचे होणार गठन

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्र राज्यातील नवजात शिशूंना थॅलेसिमीया, हिमोफिलीया व सिकलसेलच्या आजारापासून संरक्षण तसेच या आजाराच्या रुग्णांना भेडसावणाऱ्या समस्यांचे तातडीने निराकरण करण्यासाठी उच्चस्तरीय समिती गठित करण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय दिव्यांग मंत्रालयाच्या उच्चस्तरीय बैठकीत घेण्यात आला आहे. स्वतंत्र कारभार असलेल्या दिव्यांग मंत्रालयाचे अध्यक्ष बच्चू कडू यांनी नुकतीच मुंबई येथे दिव्यांग मंत्रालयात अकोला थॅलेसिमीया सोसायटीचे अध्यक्ष हरिश आलिमचंदानी यांच्यासोबत राज्याच्या आरोग्य विभागातील प्रमुख प्रशासकीय अधिकाऱ्यांची बैठक आयोजित केली होती. या बैठकीत संकल्प इंडिया फाउंडेशन बंगलुरुचे अध्यक्ष राकेश धान्या, राहुल शर्मा, नागपुरातील विक्की रुघवानी आणि हिमोफिलीया फेडरेशनचे सदस्य उपस्थित होते.

या बैठकीत गंभीर स्वरूपाच्या या आजारांवर विस्ताराने चर्चा करून यावरील उपचारासाठी ठोस उपाययोजना करण्याची शिफारशी केल्या. या आजारांना विमा कवच देण्यात यावे, थॅलेसिमीयाग्रस्त बालकांसाठी उच्च दर्जाची औषधे जसे डेसिरोक्स, केल्फर, फैक्टर 8, फैक्टर 9 आणि बालकांच्या बीएमटीसाठी मुख्यमंत्री वैद्यकीय सहायता अनुदान इतर राज्यात देण्यात यावी.अकोला आणि नागपुर येथे बीएमटी सेंटर सुरु करणे, महाराष्ट्रातील प्रत्येक जिल्ह्यातील शासकीय रुग्णालयात सर्व उपचार सुविधांनी सुसज्ज 30 पलंगाचे स्वतंत्र वार्ड करुन मोफत वैद्यकीय उपचार, शाळा आणि महाविद्यालयात थॅलेसिमीया तपासणी, नवविवाहीत जोडप्याला विवाह प्रमाणपत्र देण्यापूर्वी थॅलेसिमीया तपासणी प्रमाणपत्र घेणे अनिवार्य करणे, थॅलेसिमीया पिडीत बालकांसाठी रेल्वे आणि एसटी बस प्रवासात सुट, वयाच्या 18 वर्षांनंतर त्यांना शासकीय व निमशासकीय कार्यालयात रोजगार उपलब्ध करून देणे इत्यादी अनेक मुद्द्यांवर सांगोपांग चर्चा करून, यावर नेमक्या उपाय योजना लागू करण्यासाठी उच्चस्तरीय समिती गठित करण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यात आला. या बैठकीत वैद्यकीय शिक्षण व संशोधन विभाग संचालक डॉ.म्हैसाळकर, आरोग्य सेवा अतिरिक्त संचालक डॉ.केंद्रे, मुख्यमंत्री सहाय्यता निधी विभागाचे मंगेश चिवटे, ऋषी देशमुख व डॉ. सावळे उपस्थित होते.

दिव्यांग मंत्रालयाचे अध्यक्ष कडू यांनी एकुणच मुद्दे लक्षात घेऊन थॅलेसिमीया, हिमोफिलीया, सिकलसेल या गंभीर आजाराचे समुळ उच्चाटन करण्यासाठी उच्चस्तरीय समिती स्थापन करण्याकरिता केलेल्या कारवाईबाबत हरीशभाई आलिमचंदाणी यांनी त्यांचे आभार व्यक्त केले.

RELATED ARTICLES

संस्कृती संवर्धन यात्रेत ‘मतदानाचा हक्क बजावा’ चं आवाहन ! शहरात ठिकठिकाणी उत्साहात स्वागत

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : गुढीपाडवा अर्थात चैत्र शुक्ल प्रतिपदा, हिंदू नववर्षाची सुरूवात. यानिमित्त शहरातून ग्रामदैवत राजराजेश्वर, जय श्रीरामचा जयघोष करीत, संस्कृती संवर्धन...

नानी बाई को मायरो ! राजस्थानी दिनानिमित्त 9 एप्रिलला सांस्कृतिक सोहळा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शहरातील राजस्थानी समाजातील सर्व जाती समूहाच्या सांस्कृतिक संवर्धन व सामाजिक एकोपासाठी गत 29 वर्षापासून दरवर्षी गुढीपाडव्याला राजस्थानी...

शेगावच्या ‘श्रीं’ वर अशीही श्रध्दा ! चक्क व्याहीची (समधी) अंत्ययात्रा निघाली व्याहीचा घरातून

गजानन सोमाणी • एडिटर इन चीफ : कर्त्या पुरुषाला संसार करताना बरीच संकटे येतात, अशात मुळीच न डगमगता, जीव आणि ब्रह्म एकच...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

राणांच्या अमरावतीत आतापासूनच मतदानाला सुरुवात; बॅलेट पेपर, ही नवी सुविधा काय? 

अकोला दिव्य न्युज ब्यूरो : कोणताही मतदार मतदानापासून वंचित राहू नये, या उद्देशाने आयोगाने यावर्षी प्रथमच ८५ वर्षांवरील मतदार आणि दिव्यांग मतदारांसाठी...

प्रख्यात जेष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदे यांच्यावर साताऱ्यात झाली अँजिओप्लास्टी ! प्रकृती स्थिर

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : मराठीसह हिंदी व दाक्षिणात्य चित्रपटसृष्टी गाजवणारे ज्येष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदेंच्या प्रकृतीबाबत मोठी माहिती समोर आली आहे. गुरुवार...

अबकी बार ‘दे-मार’ ! 100 दिवसात भाजपचा ऑनलाईन 76.87 कोटींचा खर्च : 2019 च्या तुलनेत खर्च तिप्पट

गजानन सोमाणी •एडिटर इन चीफ : सलग तिसऱ्यांदा देशातील केंद्रीय सत्तेत येण्याचा आत्मविश्वास बाळगणाऱ्या भारतीय जनता पक्षाने आक्रमक पवित्रा घेत, निवडणूक प्रचारात...

आता नागपूर-पुणे-नागपूर सुपरफास्ट समर स्पेशल आठवड्यातून तीन दिवस : आरक्षण सुरू

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : नागपूर-पुणे-नागपूर ही सुपरफास्ट समर स्पेशल ट्रेन आता आठवड्यातून दोन नव्हे तर तीन दिवस चालविण्याचा निर्णय मध्य रेल्वे...

Recent Comments