Friday, April 12, 2024
Home राजकारण खा.भावना गवळी यांचे तिकीट कटणार ? महायुतीकडून येरावार, ठाकरे की राजू पाटील...

खा.भावना गवळी यांचे तिकीट कटणार ? महायुतीकडून येरावार, ठाकरे की राजू पाटील राजे !

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : लोकसभा निवडणुकीची आचारसंहिता तोंडावर असताना शिवसेना शिंदे गटातील विद्यमान खासदार भावना गवळी व पालकमंत्री संजय राठोड यांच्यातील अंतर्गत गटबाजी चव्हाट्यावर आली आहे. गेल्या पाच टर्मपासून निवडून येत असलेल्या खासदार भावना गवळी यांनी आपणच प्रबळ उमेदवार असल्याचा दावा केल्यानंतरही पालकमंत्री संजय राठोड हे देखील लोकसभेची तयारी करीत असल्याने उमेदवारीवरून शिंदे गटात कलह दिसून येत आहे.: लोकसभा निवडणुकीची आचारसंहिता तोंडावर असताना शिवसेना शिंदे गटातील विद्यमान खासदार भावना गवळी व पालकमंत्री संजय राठोड यांच्यातील अंतर्गत गटबाजी चव्हाट्यावर आली आहे. गेल्या पाच टर्मपासून निवडून येत असलेल्या खासदार भावना गवळी यांनी आपणच प्रबळ उमेदवार असल्याचा दावा केल्यानंतरही पालकमंत्री संजय राठोड हे देखील लोकसभेची तयारी करीत असल्याने उमेदवारीवरून शिंदे गटात कलह दिसून येत आहे.

महायुतीतील अजित पवार गटाचे नेते जिल्हा परिषद अध्यक्ष चंद्रकांत ठाकरे, मोहिनी नाईक, भाजपकडून प्रदेश उपाध्यक्ष राजू पाटील राजे, मदन येरावार यांच्याही नावाची चर्चा रंगू लागली आहे. की ऐनवेळी नव्या चेहऱ्याला संधी दिली जाणार हे लवकरच स्पष्ट होणार आहे.यवतमाळ वाशीम लोकसभा मतदारसंघात वाशीम जिल्ह्यातील दोन तर यवतमाळ जिल्ह्यातील चार विधानसभा मतदारसंघ येतात. एकेकाळी हा मतदारसंघ काँग्रेसचा गड होता. परंतु मागील २५ वर्षांपासून शिवसेनेच्या खासदार भावना गवळी येथून निवडून येत आहेत. मात्र संभाव्य लोकसभा निवडणुकीपूर्वीच त्यांच्या उमेदवारीचा संभ्रम दिसून येत आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आगमनानिमित्त लावण्यात आलेल्या बॅनरवरून शिवसेना शिंदे गटातील गटबाजी उघड झाली. तर वाशीम येथील जिल्हा क्रीडा संकुल येथे खासदार भावना गवळी यांच्या नेतृत्वात जिजाऊ, अहिल्या, सावित्री, रमाईच्या लेकींचा महिला मेळावा आयोजित करण्यात आला होता. या मेळाव्यानिमित्ताने खासदार भावना गवळी यांनी शहरभर बॅनर लावले होते. मात्र त्यामध्ये पालकमंत्री संजय राठोड यांना स्थान देण्यात आले नव्हते. तसेच मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे वाशीम येथे आले असताना पालकमंत्री संजय राठोड यांची गैरहजेरी चर्चेचा विषय बनला आहे.

शिवसेना शिंदे गटाच्या विद्यमान खासदार भावना गवळी यांना विरोध होत असून त्यांच्याच पक्षातील नेते संजय राठोड यांनीही लोकसभेच्या आखाड्यात उडी घेतली आहे. यासोबतच भाजपकडून राजू पाटील राजे, मदन येरावर यांच्या नावाची चर्चा होत आहे. तर राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टीकडून जिल्हा परिषद अध्यक्ष चंद्रकांत ठाकरे, मोहिनी नाईक यांचीही नावे समोर येत आहेत. यवतमाळ वाशीम लोकसभा शिवसेना शिंदे गटाकडे राहणार ? मागील २५ वर्षांपासून निर्विवाद निवडून येणाऱ्या खासदार भावना गवळी यांना पुन्हा संधी मिळेल ? की ऐनवेळी नवखा चेहरा लोकसभेच्या मैदानात राहील. हे लवकरच स्पष्ट होईल.

RELATED ARTICLES

भाजपचं टार्गेट सेट : दिव्यांग आणि ८० वर्ष व त्यावरील वयस्कर मतदार ! मतदानासाठी व्युहरचना

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : भारतीय जनता पक्ष म्हणजे २४×७ 'इलेक्शन मोड' वरचा पक्ष, असं म्हटलं जातं, ते चुकीचेही नाही. लोकसभा निवडणुकीत...

नवनीत राणाचा भाजप नेते बावनकुळेंना टोला ! नवरा बायकोमध्ये बाहेरच्यांनी बोलू नये

माझे नेते नरेंद्र मोदी, अमित शाह आणि देवेंद्र फडणवीस आहेत. भाजपमध्ये जाण्याचा निर्णय मी स्वतः घेतला आहे. आमदार रवी राणा यांचा स्वाभिमान...

शेवटी सांगली ठाकरेंची ! मोठा निर्णय: मविआचा जागावाटपाचा फॉर्म्युला जाहीर, वाचा संपूर्ण यादी

लोकसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राज्यात महाविकास आघाडीत सुरू असलेली जागावाटपाची चर्चा संपली असून आज मविआ नेत्यांनी संयुक्त पत्रकार परिषद घेत कोणता पक्ष किती...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

राणांच्या अमरावतीत आतापासूनच मतदानाला सुरुवात; बॅलेट पेपर, ही नवी सुविधा काय? 

अकोला दिव्य न्युज ब्यूरो : कोणताही मतदार मतदानापासून वंचित राहू नये, या उद्देशाने आयोगाने यावर्षी प्रथमच ८५ वर्षांवरील मतदार आणि दिव्यांग मतदारांसाठी...

प्रख्यात जेष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदे यांच्यावर साताऱ्यात झाली अँजिओप्लास्टी ! प्रकृती स्थिर

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : मराठीसह हिंदी व दाक्षिणात्य चित्रपटसृष्टी गाजवणारे ज्येष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदेंच्या प्रकृतीबाबत मोठी माहिती समोर आली आहे. गुरुवार...

अबकी बार ‘दे-मार’ ! 100 दिवसात भाजपचा ऑनलाईन 76.87 कोटींचा खर्च : 2019 च्या तुलनेत खर्च तिप्पट

गजानन सोमाणी •एडिटर इन चीफ : सलग तिसऱ्यांदा देशातील केंद्रीय सत्तेत येण्याचा आत्मविश्वास बाळगणाऱ्या भारतीय जनता पक्षाने आक्रमक पवित्रा घेत, निवडणूक प्रचारात...

आता नागपूर-पुणे-नागपूर सुपरफास्ट समर स्पेशल आठवड्यातून तीन दिवस : आरक्षण सुरू

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : नागपूर-पुणे-नागपूर ही सुपरफास्ट समर स्पेशल ट्रेन आता आठवड्यातून दोन नव्हे तर तीन दिवस चालविण्याचा निर्णय मध्य रेल्वे...

Recent Comments