Friday, April 12, 2024
Home न्याय-निवाडा सुप्रीम कोर्टाने फटकारले ! अजित गटाला शरद पवारांचे नाव-फोटो वापरण्यावर घातली...

सुप्रीम कोर्टाने फटकारले ! अजित गटाला शरद पवारांचे नाव-फोटो वापरण्यावर घातली बंदी

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : निवडणूक आयोगाने अधिकृतपणे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष म्हणून मान्यता दिलेल्या अजित पवार गटाला सर्वोच्च न्यायालयाने शरद पवार यांची छायाचित्रे प्रचार साहित्यात का वापरत आहेत? असा सवाल केला. शरद पवार यांच्या नावाचा प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्ष वापर करणार नाही, असे हमीपत्र दाखल करण्यास न्यायालयाने अजित पवार गटाला सांगितले. अजित पवार गटाने ‘घड्याळ’ व्यतिरिक्त दुसरे चिन्ह वापरावे, असेही न्यायालयाने तोंडी सांगितले.

छगन भुजबळांचे विधान वाचून दाखवले
शरद पवार यांच्या नावाचा प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्ष वापर करणार नाही, असे हमीपत्र दाखल करण्यास न्यायालयाने अजित पवार गटाला सांगितले. अजित पवार गटाने निवडणुकीसाठी ‘घड्याळ’ या चिन्हाशिवाय दुसरे चिन्ह वापरावे, जेणेकरून कोणताही गोंधळ होणार नाही, असेही न्यायालयाने तोंडी सांगितले. अजित पवार यांच्या गटाला अधिकृत राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP) म्हणून मान्यता देण्याच्या आणि त्यांना घड्याळ चिन्ह वाटप करण्याच्या निवडणूक आयोगाच्या (ECI) निर्णयाला आव्हान देणाऱ्या शरद पवार यांनी दाखल केलेल्या याचिकेवर न्यायमूर्ती सूर्यकांत आणि न्यायमूर्ती केव्ही विश्वनाथन यांच्या खंडपीठासमोर सुनावणी झाली.शरद पवार गटाची बाजू मांडणारे ज्येष्ठ वकील अभिषेक मनू सिंघवी म्हणाले की, अधिकृत गट शरद पवार यांच्याशी ऐतिहासिकदृष्ट्या संबंधित असलेले ‘घड्याळ’ चिन्ह आणि प्रचार साहित्यात ज्येष्ठ पवारांची नावे आणि छायाचित्रे वापरत आहे. सिंघवी यांनी छगन भुजबळ यांनी केलेले विधान वाचून दाखवले. ग्रामीण मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी पोस्टरमध्ये ‘घड्याळ’ चिन्ह आणि शरद पवारांची चित्रे वापरावीत, असे भुजबळ म्हणताना दिसतात.

तुम्ही त्यांची छायाचित्रे का वापरत आहात?
“तुम्ही त्यांची छायाचित्रे का वापरत आहात? तुम्हाला एवढा विश्वास असेल, तर तुमची छायाचित्रे वापरा?” अशी विचारणा अजित पवार गटाची बाजू मांडणारे ज्येष्ठ वकील मनिंदर सिंग यांना न्यायमूर्ती कांत यांनी केली. मनिंदर सिंग म्हणाले की पक्ष ते करत नाही आणि रस्त्यावरच्या कार्यकर्त्यांनी केले असावे. मनिंदर पुढे म्हणाले की कार्यकर्त्यांद्वारे सर्व सोशल मीडिया पोस्टर्सवर नियंत्रण ठेवणे शक्य होणार नाही, तेव्हा खंडपीठाने स्पष्टपणे सांगितले की पक्षाने आपल्या सदस्यांना शिस्त लावणे आवश्यक आहे.

आम्हाला तुमच्याकडून अत्यंत स्पष्ट आणि बिनशर्त हमी हवी आहे की तुम्ही त्यांचे नाव, फोटो इ. वापरणार नाही. यात कोणतेही ओव्हरलॅप होऊ शकत नाही,” असे न्यायमूर्ती कांत यांनी सिंग यांना सांगितले. सिंग यांनी याबाबत हमीपत्र दाखल करण्याचे मान्य केले. गेल्या महिन्यात या याचिकेवर नोटीस बजावताना न्यायालयाने शरद पवार गटाला ‘राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष, शरदचंद्र पवार’ हे नाव वापरण्याची परवानगी देऊन तात्पुरता दिलासा दिला होता. यापूर्वी, निवडणूक आयोगाने त्यांना 27 फेब्रुवारी रोजी संपलेल्या राज्यसभा निवडणुकीपर्यंत हे नाव वापरण्याची परवानगी दिली होती.

RELATED ARTICLES

सोशल मीडियाचा गैरवापर करणाऱ्यांवर गुन्हा दाखल ! आक्षेपार्ह पोस्टसाठी 13 जणांचा शोध सुरू

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : लोकसभा निवडणुकीच्या काळात महापुरुषांची बदनामी, विटंबना करण्याचा प्रयत्न करणे, समाजात तेढ निर्माण करणाऱ्या पोस्ट हुडकून काढणे माध्यम...

मोठी बातमी ! डॉन अरुण गवळीला शिक्षेत सूट देण्याच्या मागणीवर 4 आठवड्यात निर्णय घ्या ! हायकोर्टाचा आदेश

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : मुंबईतील कुख्यात डॉन अरुण गवळी याला १० जानेवारी २००६ रोजीच्या शासन निर्णयानुसार शिक्षेत सूट देण्याच्या मागणीवर चार...

नवनीत राणा यांना ‘सुप्रीम’ दिलासा ! जात प्रमाणपत्र वैध, निवडणूक लढण्याचा मार्ग मोकळा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : अमरावतीच्या विद्यमान खासदार आणि महायुतीतील भाजप उमेदवार नवनीत कौर राणा यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. नवनीत राणांचं...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

राणांच्या अमरावतीत आतापासूनच मतदानाला सुरुवात; बॅलेट पेपर, ही नवी सुविधा काय? 

अकोला दिव्य न्युज ब्यूरो : कोणताही मतदार मतदानापासून वंचित राहू नये, या उद्देशाने आयोगाने यावर्षी प्रथमच ८५ वर्षांवरील मतदार आणि दिव्यांग मतदारांसाठी...

प्रख्यात जेष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदे यांच्यावर साताऱ्यात झाली अँजिओप्लास्टी ! प्रकृती स्थिर

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : मराठीसह हिंदी व दाक्षिणात्य चित्रपटसृष्टी गाजवणारे ज्येष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदेंच्या प्रकृतीबाबत मोठी माहिती समोर आली आहे. गुरुवार...

अबकी बार ‘दे-मार’ ! 100 दिवसात भाजपचा ऑनलाईन 76.87 कोटींचा खर्च : 2019 च्या तुलनेत खर्च तिप्पट

गजानन सोमाणी •एडिटर इन चीफ : सलग तिसऱ्यांदा देशातील केंद्रीय सत्तेत येण्याचा आत्मविश्वास बाळगणाऱ्या भारतीय जनता पक्षाने आक्रमक पवित्रा घेत, निवडणूक प्रचारात...

आता नागपूर-पुणे-नागपूर सुपरफास्ट समर स्पेशल आठवड्यातून तीन दिवस : आरक्षण सुरू

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : नागपूर-पुणे-नागपूर ही सुपरफास्ट समर स्पेशल ट्रेन आता आठवड्यातून दोन नव्हे तर तीन दिवस चालविण्याचा निर्णय मध्य रेल्वे...

Recent Comments