Friday, April 12, 2024
Home न्याय-निवाडा अकोला पश्चिमची निवडणूक 'हायकोर्टात' ! 26 मार्चला सुनावणी : नोटीस बजावण्यात आली

अकोला पश्चिमची निवडणूक ‘हायकोर्टात’ ! 26 मार्चला सुनावणी : नोटीस बजावण्यात आली

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : अकोला पश्चिम विधानसभा मतदारसंघ केवळ चार महिने एवढ्याच कालावधीसाठी नवीन आमदाराची निवड करण्याकरीता सरकारी तिजोरीतून मोठया प्रमाणात पैसे खर्च होणार असल्याने ही निवडणूक घेण्यात येऊ नये, यासाठी उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठात दाखल याचिका मान्य करुन यावर संबंधितांना नोटीस बजावण्याचे आदेश दिले. पुढील सुनावणी येत्या २६ मार्चला होणार असून, यामुळे अकोला पश्चिम विधानसभा मतदारसंघाची पोटनिवडणुक कायद्याचा कचाट्यात सापडून ही पोटनिवडणूक होणार की नाही, असा महत्त्वपूर्ण प्रश्न उपस्थित झाला आहे.

लोकसभेच्या निवडणुकीसोबतच अकोला पश्चिम विधानसभा मतदारसंघाच्या पोटनिवडणूकीची घोषणा निवडणूक आयोगाने केली आहे. मात्र राज्यातील विधानसभेच्या निवडणुकीला एक वर्षांपेक्षाही कमी कालावधी असताना, जाहीर करण्यात आलेल्या पोटनिवडणूकीमुळे जनतेच्या पैशांचा केवळ अपव्यय होत असल्याने यापोटनिवडणुकीच्या विरोधात मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठात याचिका दाखल करण्यात आली आहे. ही निवडणूक रद्द करण्याची मागणी याचिकाकर्ता दुबे यांनी केली. या याचिकेवर आज शुक्रवार दिनांक 22 मार्चला सुनावणी होणार होऊन खंडपीठाने ही याचिका रितसर सुनावणीसाठी दाखल केली. आता प्रतिवादींना जबाब दाखल करण्यास नोटीस बजावण्यात येऊन, त्यावर २६ मार्चला सुनावणी होणार आहे. याचिकाकर्ता अनिल दुबे यांच्यावतीने नागपूर येथील खंडपीठात ही याचिका अँड बी.के.गांधी यांचे पुत्र व विधिज्ञ अँड. जुगविजय गांधी यांनी दाखल करुन आज त्यावर युक्तिवाद केला.

गोवर्धन शर्मा यांचे 4 नोव्हेंबर 2023 रोजी वयाच्या 74 व्या वर्षी निधन झाले. त्यांच्या निधनाने हा मतदारसंघातील आमदारपद रिक्त झाले. राज्यात विधानसभा निवडणुकीला एक वर्षापेक्षाही कमी कालावधी असल्याने पोटनिवडणूक होणार की नाही, असा संभ्रम निर्माण झाला होता. आत केंद्रीय निवडणूक आयोगाने लोकसभा निवडणुकीसोबतच अकोला पश्चिम मतदारसंघात येत्या 26 एप्रिलला पोटनिवडणूक घेण्यात येणार असल्याची अधिकृत घोषणा केली आहे.

केवळ चार महिने मिळणार
नवीन आमदार निवडून येणा-या लोकप्रतिनिधीचा अर्धाअधिक कालावधी हा आचारसंहितेत जाणार आहे. 4 जूनच्या निकालानंतर केवळ चार महिन्यांपुरता नव्या आमदाराचा कालावधी राहणार आहे. निवडणुकीसाठी सरकारी तिजोरीतून मोठया प्रमाणात पैसे खर्च होणार आहे. त्यामुळे ही निवडणूक घेण्यात येऊ नये, अशी मागणी करण्यात आली आहे. या याचिकेकडे संपूर्ण राजकीय वर्तुळाबरोबरच जनतेचे लक्ष लागून आहे.

RELATED ARTICLES

सोशल मीडियाचा गैरवापर करणाऱ्यांवर गुन्हा दाखल ! आक्षेपार्ह पोस्टसाठी 13 जणांचा शोध सुरू

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : लोकसभा निवडणुकीच्या काळात महापुरुषांची बदनामी, विटंबना करण्याचा प्रयत्न करणे, समाजात तेढ निर्माण करणाऱ्या पोस्ट हुडकून काढणे माध्यम...

मोठी बातमी ! डॉन अरुण गवळीला शिक्षेत सूट देण्याच्या मागणीवर 4 आठवड्यात निर्णय घ्या ! हायकोर्टाचा आदेश

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : मुंबईतील कुख्यात डॉन अरुण गवळी याला १० जानेवारी २००६ रोजीच्या शासन निर्णयानुसार शिक्षेत सूट देण्याच्या मागणीवर चार...

नवनीत राणा यांना ‘सुप्रीम’ दिलासा ! जात प्रमाणपत्र वैध, निवडणूक लढण्याचा मार्ग मोकळा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : अमरावतीच्या विद्यमान खासदार आणि महायुतीतील भाजप उमेदवार नवनीत कौर राणा यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. नवनीत राणांचं...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

राणांच्या अमरावतीत आतापासूनच मतदानाला सुरुवात; बॅलेट पेपर, ही नवी सुविधा काय? 

अकोला दिव्य न्युज ब्यूरो : कोणताही मतदार मतदानापासून वंचित राहू नये, या उद्देशाने आयोगाने यावर्षी प्रथमच ८५ वर्षांवरील मतदार आणि दिव्यांग मतदारांसाठी...

प्रख्यात जेष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदे यांच्यावर साताऱ्यात झाली अँजिओप्लास्टी ! प्रकृती स्थिर

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : मराठीसह हिंदी व दाक्षिणात्य चित्रपटसृष्टी गाजवणारे ज्येष्ठ अभिनेते सयाजी शिंदेंच्या प्रकृतीबाबत मोठी माहिती समोर आली आहे. गुरुवार...

अबकी बार ‘दे-मार’ ! 100 दिवसात भाजपचा ऑनलाईन 76.87 कोटींचा खर्च : 2019 च्या तुलनेत खर्च तिप्पट

गजानन सोमाणी •एडिटर इन चीफ : सलग तिसऱ्यांदा देशातील केंद्रीय सत्तेत येण्याचा आत्मविश्वास बाळगणाऱ्या भारतीय जनता पक्षाने आक्रमक पवित्रा घेत, निवडणूक प्रचारात...

आता नागपूर-पुणे-नागपूर सुपरफास्ट समर स्पेशल आठवड्यातून तीन दिवस : आरक्षण सुरू

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : नागपूर-पुणे-नागपूर ही सुपरफास्ट समर स्पेशल ट्रेन आता आठवड्यातून दोन नव्हे तर तीन दिवस चालविण्याचा निर्णय मध्य रेल्वे...

Recent Comments