Tuesday, May 21, 2024
Home क्रीडा क्रीडा क्षेत्रात वर्षभर सन्मित्र स्कूलचा दबदबा कायम ! जवळपास १७६ विद्यार्थ्यांचा सहभाग

क्रीडा क्षेत्रात वर्षभर सन्मित्र स्कूलचा दबदबा कायम ! जवळपास १७६ विद्यार्थ्यांचा सहभाग

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : जिल्हा,राज्य व राष्ट्रीय पातळीवर वर्षभर घेण्यात आलेल्या विविध क्रीडा स्पर्धेत आपला दबदबा कायम ठेवून अनेक व विविध स्पर्धांमध्ये सन्मित्र स्कूलच्या जवळपास १७६ विद्यार्थ्यांनी सहभागी होऊन विजय मिळवीत आपला दबदबा कायम राखला आहे.

शहरातील रामदासपेठ स्थित आणि ‘सर्वांगीण विकास हा एकच ध्यास’ हे बिरूद असलेल्या सन्मित्र स्कूलच्या विद्यार्थ्यांनी जिल्हा क्रीडा अधिकारी कार्यालय आणि महाराष्ट्र् राज्य क्रीडा संचालनालय पुणे यांच्या संयुक्त विद्यमाने वर्षभर घेण्यात आलेल्या विविध स्पर्धांमध्ये करिक्यूलर आणि को-करिक्युलर या मध्ये विद्यार्थी नेत्र दीपक कामगिरी करीत आहेत. या विजयासाठी विद्यार्थ्यांना सतत प्रोत्साहन व मार्गदर्शन वारंवार भेटत राहीले. अर्थात विद्यालयाच्या प्राचार्या मनिषा राजपूत व संस्थेचे अध्यक्ष प्रदीपसिंह राजपूत यांचे. त्यामध्ये शालेय गटामधून अर्पिता करवते हीने कॅरम या खेळात राज्यस्तरावर आपले नाव नोंदवले आहे. अर्पिता करवते व उज्वल करवते या दोन भावंडांनी संघटनेच्या माध्यमातून कॅरम या खेळात राष्ट्रीय पातळीवर आपला सहभाग नोंदवला आहे.त्याचप्रमाणे शालेय गटातून विभागीय स्तरावर सहभागी झालेले दर्शन गावंडे व अमित काळणे- योगासन व जिमनॅस्टिक, सर्वज्ञ लोड – योगासन, आदित्य पांढरकर- कॅरम ,हर्षद भोकरे – वेटलिफ्टिंग,ईशांत राऊत – ताईक्वांदो तर तलवारबाजी मधून समर्थ धरमठोक,धनश्री देशमुख आणि प्रथमेश नेमाडे चमकले आहेत.

शासनाच्या संलग्नित विविध संघटनांनी आयोजित केलेल्या खेळातूनही राज्यस्तरावर सहभागी झालेले विद्यार्थी म्हणजे टेनीक्वाईट मधून मंथन केशवार व प्रथम आमले तर सॉफ्टटेनिस मध्ये प्रथमेश नेमाडे,रोहित अहिर व आश्रय ढोक यांनी शाळेचे नाव उज्ज्वल केले आहे. शालेय गटातून सांघिक खेळांमध्ये सुद्धा जिल्हा व विभागीय स्तरावर सुद्धा सन्मित्र स्कूलच्या विद्यार्थ्यांनी आपला सहभाग नोंदवून विजयश्री खेचून आणली आहे.विभागीय स्तरावर टेनीक्वॉईट सतरा वयोगट मुले , एकोनविस वयोगट मुली विजयी झाले व चौदा वयोगट मुले उपविजेते ठरले आहेत.टेनिस बॉल मध्ये सतरा वयोगट मुलं विजयी झाले आहेत.

जिल्हा स्तरावर हॉकी मध्ये १९ वयोगट मुलं, कबड्डी मध्ये १७ वयोगट मुले, बॉल बॅडमिंटन मध्ये १९ वयोगट मुले, डॉजबॉल मध्ये १७ वयोगट मुले व मुली, सॉफ्टबॉलमध्ये १९ वयोगट मुले व मुली, बेसबॉल १७ वयोगट मुले व मुली, टेनिस क्रिकेट मुले आणि टेनीस व्हॉलिबॉल मध्ये १४ वयोगट मुले यांनी विजय मिळवला आहे. शाळेचे शारीरिक शिक्षक गाढे यांचे मार्गदर्शन, विद्यार्थ्यांची जिद्द व सराव या त्रिसूत्रांनी विद्यार्थी वर्षभर यशाची फळे चाखत राहिले. नुकतेच २८ ते ३१ मार्च दरम्यान वाराणसी येथे झालेल्या सब ज्युनिअर नॅशनल चॅम्पियनशिप २०२३-२४ मध्ये अर्पिता करवते व उज्वल करवते या दोन्ही भावंडांनी राष्ट्रीय स्तरावर महाराष्ट्रचे प्रतिनिधित्व केले. शाळेच्या प्राचार्या मनिषा राजपूत आणि संस्थेचे अध्यक्ष प्रदीपसिंह राजपूत यांनी दोन्ही भावंडांचे व इतर विद्यार्थ्यांचे कौतुक व अभिनंदन केले आहे.

RELATED ARTICLES

प्रभातची गार्गी ठरली देशात दुसर्‍या क्रमांकाची बॉक्सर राष्ट्रीय बॉक्सिंग स्पर्धेत रौप्य पदक

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : प्रभात किड्स स्कूलची बॉक्सर्स गार्गी राजेश राऊत हिने नोएडा उत्तरप्रदेशमध्ये झालेल्या तिसर्‍या सबज्युनीअर गर्ल्स राष्ट्रीय बॉक्सींग चॅम्पीयनशिपमध्ये...

बुध्दिबळ स्पर्धेत सारडा भावंडांनी मिळविले घवघवीत यश

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : एक दिवसीय जलद बुध्दिबळ स्पर्धेत ७ वर्ष वयोगटात इशान सारडा आणि ११ वर्ष वयोगटात विवान सारडा या...

दारूण पराभव ! बजरंग पुनिया आणि रवी दहिया ऑलिम्पिकमधून बाहेर

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : पॅरिस ऑलिम्पिक पात्रता फेरीसाठी आयोजित केलेल्या पात्रता फेरीत बजरंग पुनियाचा पराभव झाला आहे. ६५ किलो वजनी गटाच्या...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

अकोल्यात मुलीच हुश्शार ! बारावीच्या परीक्षेत जिल्ह्याचा निकाल ९३.३७ टक्के : मात्र अकोला तालुका शेवटी

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : राज्य शिक्षण मंडळाच्या वतीने इयत्ता बारावीचा निकाल २१ मे रोजी दुपारी १ वाजता जाहीर करण्यात आला. दरवर्षीप्रमाणे...

ट्रोलिंगने महिलेचा बळी ? चिमुकल्याच्या बचावाचा Video व्हायरल झाल्यानंतर आत्महत्या केल्याचा संशय!

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : ऑनलाईन ट्रोलिंगमुळे अनेकांना मनस्ताप सहन करावा लागल्याच्या घटना गेल्या काही काळात समोर आल्या आहेत. काही बाबतीत हे...

संपत्ती आणि सत्तेचा माज ! ‘ब्रह्मा ग्रुप’चे विशाल अग्रवालसह 4 जणांवर गुन्हा : पण.. प्रश्न कायमच

गजानन सोमाणी • एडिटर इन चीफ : संपत्ती,सत्ता कमविण्याचा प्रत्येकाला हक्क आहे. तो कसं कमवायचे हवा, हा अधिकार देखील आहे.पण याच सत्ता,...

विदर्भ विदर्भ नेत्रतज्ञ सोसायटीच्या अध्यक्षपदी डॉ. शिरीष थोरात तर सचिवपदी डॉ. श्रीराम लाहोळे

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : विदर्भ नेत्रतज्ञ सोसायटीच्या अध्यक्षपदी अकोला येथील नेत्रतज्ञ डॉ. शिरीष थोरात तर अकोला येथील नेत्रतज्ञ डॉ.श्रीराम लाहोळे यांची...

Recent Comments

error: Content is protected !!