Tuesday, June 25, 2024
Homeन्याय-निवाडा'CA'च्या परीक्षा वेळापत्रकानुसारच ! निवडणुकीमुळे काही पेपर पुढे ढकलण्यास 'सुको' चा नकार

‘CA’च्या परीक्षा वेळापत्रकानुसारच ! निवडणुकीमुळे काही पेपर पुढे ढकलण्यास ‘सुको’ चा नकार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : सर्वोच्च न्यायालयाने मे महिन्यात होणाऱ्या चार्टर्ड अकाउंटन्सीच्या (सीए) परीक्षेचे काही पेपर पुढे ढकलण्याची विनंती करणाऱ्या याचिकेवर सुनावणी घेण्यास सोमवारी नकार दिला.

सरन्यायाधीश धनंजय चंद्रचूड, न्यायमूर्ती जेबी पार्डीवाला आणि न्यायमूर्ती मनोज मिश्रा यांच्या खंडपीठाने सांगितले की, इन्स्टिट्यूट ऑफ चार्टर्ड अकाउंटंट्स ऑफ इंडिया (आयसीएआय) ने निवडणुकीच्या तारखांना परीक्षा ठेवलेली नाही. ते म्हणाले की, लोकसभा निवडणुकीसाठी ७ मे आणि १३ मे रोजी मतदान होणार असून ६ मे आणि १२ मे रोजी कोणतीही परीक्षा होणार नाही. त्यात म्हटले आहे की परीक्षेची तारीख बदलल्याने परीक्षा आयोजित करण्यासाठी आधीच केलेल्या विस्तृत व्यवस्थेत व्यत्यय येऊ शकतो आणि त्यामुळे ‘काही विद्यार्थ्यांवर गंभीर अन्याय होऊ शकतो.

सरन्यायाधीश म्हणाले, "मतदानाच्या अधिकाराचे महत्त्व लक्षात घेऊन आम्ही परीक्षेला बसलेल्या उमेदवारांची स्थिती तपासली आहे. परीक्षेसाठी ५९१ केंद्रे असून मतदानाच्या तारखांना कोणतीही परीक्षा नाही. चार लाखांहून अधिक परीक्षार्थीनी परीक्षेसाठी नोंदणी केली आहे. सनदी लेखा (सीए) परीक्षा २ मे पासून सुरू होईल आणि १७ मे पर्यंत चालेल. काही राज्यांमध्ये ७ मे आणि १३ मे रोजी निवडणुका होणार असल्याने ८ मे आणि १४ मे रोजी होणाऱ्या परीक्षा पुढे ढकलण्यात याव्यात आणि इतर तारखांना घेण्यात याव्यात, अशी विनंती याचिकेत करण्यात आली आहे. दिल्ली उच्च न्यायालयाने ८ एप्रिल रोजी दुसऱ्या याचिकेवर सुनावणी करताना सीए परीक्षा पुढे ढकलण्यास नकार दिला होता.
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments

error: Content is protected !!