Sunday, June 16, 2024
Homeअर्थविषयकExit poll : चंद्रबाबू नायडूच्या पत्नीने शेयर बाजारातुन कमविले 579 कोटी रूपये

Exit poll : चंद्रबाबू नायडूच्या पत्नीने शेयर बाजारातुन कमविले 579 कोटी रूपये

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : १८ व्या लोकसभा निवडणुकीतील मतमोजणी पुर्व निकाल अर्थात Exit poll जाहीर होणे सुरू होताच मुंबई शेअर बाजारातील निर्देशांक जवळपास 4 हजारांच्यावर टप्पा पार केला. तेव्हा तेलगू देसम पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष चंद्राबाबू नायडू यांच्या कुटुंबाच्या मालकीच्या शेअर्सच्या किमतीत वाढ झाल्यानंतर चंद्राबाबू नायडू यांच्या संपत्तीत तब्बल 800 कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. चंद्राबाबू नायडू यांच्या मालकीच्या हेरिटेज फूड्सच्या शेअरची किंमत गेल्या पाच व्यापार सत्रांमध्ये 64 टक्के पेक्षा जास्त वाढली आहे, ज्यामुळे नायडूंच्या कुटुंबाची संपत्ती 858 कोटी रुपयांनी वाढली आहे. नायडू यांनी 1992 मध्ये ही कंपनी स्थापन केली, जी डेअरी आणि अक्षय ऊर्जा क्षेत्रात काम करते.

मुख्यमंत्रीपदाचे उमेदवार चंद्राबाबू नायडू यांच्या कुटुंबाकडे कंपनीचे एकूण 35.71 टक्के म्हणजेच सुमारे 3 कोटी 31 लाख 36 हजार 5 शेअर्स आहेत.ET अहवालानुसार, प्रत्येक शेअरवर 259 रुपयांच्या वाढीसह एकूण नफा 858 कोटी रुपयांवर पोहोचला आहे.BSE वर उपलब्ध शेअरहोल्डिंग डेटानुसार, नायडू यांचा मुलगा नारा लोकेश हे हेरिटेज फूड्सचा प्रवर्तक आहे आणि 31 मार्च 2024 पर्यंत कंपनीमध्ये सुमारे 10.82 टक्के हिस्सा आहे.

शुक्रवारी, आंध्र प्रदेश-आधारित हेरिटेज फूड्सचे शेअर्स BSE वर 661.75 रुपयांच्या नवीन 52 आठवड्यांच्या उच्चांकावर पोहोचले आणि 10 टक्के वरच्या सर्किटमध्ये बंद झाले. मतदानाच्या अंतिम टप्प्याच्या आणि एक्झिट पोलच्या एक दिवस आधी, शुक्रवारी, 31 मे रोजी शेअर 402.80 रुपयांवर बंद झाला होता. सोमवार, 3 जून ते शुक्रवार, 7 जून या कालावधीत शेअरच्या किमतींमध्ये अभूतपूर्व वाढ दिसून आली. हेरिटेज फूड्समध्ये या पाच व्यापार सत्रांमध्ये 64 टक्के पेक्षा जास्त उल्लेखनीय वाढ झाली आहे. म्हणजे प्रति शेअर २५९ रुपयांची वाढ झाली. शेअरच्या किमतीतील या वाढीमुळे एन चंद्राबाबू नायडू यांच्या कुटुंबाच्या संपत्तीत ८५८ कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे.

कंपनीचे इतर प्रवर्तक, भुवनेश्वरी नारा आणि देवांश नारा यांची कंपनीत अनुक्रमे 24.37% आणि 0.06% हिस्सेदारी आहे. भुवनेश्वरी नारा ही चंद्राबाबू नायडू यांची पत्नी आहे, तर देवांश नारा त्यांचा नातू आहे. हेरिटेज फूड्समध्ये 0.46% स्टेक असलेले नारा ब्राह्मणी ही त्यांची सून आहे. विधानसभा निवडणुकीत नायडू यांच्या नेत्रदीपक विजयामुळे शेअर्समध्ये तेजीचा कल दिसून आला आहे. नायडूंच्या तेलगू देसम पक्षाने (टीडीपी) भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि पवन कल्याणच्या जनसेना पक्षाने (जेएसपी) आंध्र प्रदेश विधानसभा निवडणुकीत 175 पैकी 165 जागा जिंकल्या.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments

error: Content is protected !!