Saturday, March 2, 2024
Home सांस्कृतिक श्रीराम मुर्ती प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यात अकोल्याचा तबलावादकाचा ताल दुमदुमनार

श्रीराम मुर्ती प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यात अकोल्याचा तबलावादकाचा ताल दुमदुमनार

गजानन सोमाणी : संपूर्ण देशवासीयांचे लक्ष लागून राहिलेल्या बहुप्रतिक्षित श्रीराम मुर्ती प्राणप्रतिष्ठा सोहळा २२ जानेवारीला अयोध्येतील नवनिर्मित मंदिरात होत असून, राजराजेश्वर नगरीचा या उत्सवात प्रत्यक्ष सहभाग होणे एक मोठा योग आहे. या सोहळ्यात मंगल-वाद्यांचे दक्ष कलावंतांकडून सादर केल्या जाणाऱ्या वादनात अकोला येथील मायी कुटुंबातील शंतनु नरेंद्र मायी हे या सोहळ्यात तबला वादन करणार आहेत. अकोलेकरांसाठी निश्चितच गौरवाची बाब आहे.

श्रीराम यांच्या मुर्ती प्राणप्रतिष्ठापना सोहळ्यात विविध राज्यांतील कलावंत पौराणिक, धार्मिक प्रसंगांच्या सादरीकरणासह मंगल-वाद्यांचे दक्ष कलावंतांकडून वादन क्रियान्वयन केल्या जाणार आहे. या मांगलिक प्रसंगी कलात्मक सुरुचिपूर्ण आणि संपूर्णतः भारतीय वाद्यांच्या एकाग्र कार्यक्रमात विलुप्त आणि प्रामाणिक, प्राचीन मंगल-ध्वनींचे समावेश केले आहे. ‘श्रीरामजन्मभूमि तीर्थ क्षेत्र ट्रस्टकडून आयोजित या कार्यक्रमात उत्तर प्रदेश, कर्नाटक, महाराष्ट्र, पंजाब, उड़ीसा, मध्य प्रदेश, मणिपुर, असम, छत्तीसगढ़, बिहार, दिल्ली, राजस्थान, आन्ध्र प्रदेश, झारखण्ड, गुजरात, तमिलनाडु आणि उत्तराखण्ड राज्यातील वाद्य वादक कलावंत सहभागी होणार आहेत.

महाराष्ट्रातील कलावंतात अकोला येथील मायी कुटुंबातील शंतनु नरेंद्र मायी यांचा समावेश असून, श्रीराम जन्मभूमी तीर्थक्षेत्र ट्रस्टचे निमंत्रण प्राप्त झाले आहे. २२ जानेवारी रोजी सकाळी ११ वाजता जगविख्यात गायिका आशा भोसले, अनुराधा पौडवाल तथा शंकर महादेवन् यांना तबल्याची साथ करणार आहेत. देशातील संगीत क्षेत्रात प्रावीण्यप्राप्त एकूण ३१ जणांची चमू ‘मंगलध्वनी’ या कार्यक्रमात सहभागी होणार असून, शंतनू हे वयाच्या तिसऱ्या वर्षांपासून तबला वादन करतात. १२ वर्षांपासून ते पंडित योगेश समसी यांच्याकडे प्रशिक्षण घेत आहेत. ऑल इंडिया रेडिओचे ते ‘ए ‘ग्रेड आर्टिस्ट आहेत. याआधी त्यांनी अजय पोहनकर, सुरेश वाडकर यांच्यासारख्या दिग्गज गायकांसोबत साथ-संगत केली आहे. वाणिज्य पदवीनंतर त्यांनी कायद्याची पदवी प्राप्त केली असून विविध शास्त्रीय संगीताच्या कार्यक्रमांत त्यांचा सहभाग असतो. त्यांना मिळालेल्या या संधीमुळे त्यांचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

अकोला शहरातील भारतीय जनता पक्षाचे ज्येष्ठ कार्यकर्ते व माजी पदाधिकारी तसेच अकोला अर्बन बँकेचे मुख्य संचालक आणि विविध संघटनात सक्रिय दिपक मायी यांचे जेष्ठ भ्राता नरेंद्र मायी यांचे चिरंजीव व उत्तम तबलावादक शंतनूची निवड ही त्याच्यातील तबला वादन कलेचा गौरव असून, एका अविस्मरणीय सोहळ्यासाठी मिळालेल्या संधीने त्यांचे परिश्रम सार्थकी लागले आहेत.

RELATED ARTICLES

अकोल्यात विहिंप आणि श्री रामनवमी शोभायात्रा समितीकडून विविध धार्मिक-आध्यात्मिक कार्यक्रम

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : विश्वाचे आराध्य, मर्यादा पुरुषोत्तम प्रभु श्रीराम यांचे अयोध्येतील नवनिर्मित मंदिरात त्यांच्या बाल स्वरूप नवीन मुर्तिची २२ जानेवारीला...

आज सायंकाळी डेल्टा टीव्हीएस श्रीराम मंदिर झांकी व महाआरती :

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : अयोध्येतील बहुप्रतिक्षित श्रीराम मुर्ती प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्याच्या मंगलपर्वावर आज शुक्रवार १९ जानेवारीला डेल्टा टीव्हीएस परिसरात अयोध्येतील नवनिर्मित श्रीराम...

आज ‘रामलल्ला’ नव्या मंदिर परिसरात ! उद्या गर्भगृहात आगमन

अकोला दिव्य न्युज ब्यूरो : अयोध्यातील नवनिर्मित मंदिरात रामलल्लांच्या २२ जानेवारीला होणाऱ्या बहुप्रतिक्षित प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यापूर्वी वेगवेगळ्या विधींना सुरुवात झाली असून प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यापैकी...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

अकोल्यात विना वारसदारांची संपत्ती लूटणारी टोळी सक्रीय ! बनावट मृत्यूपत्र व खोटी तक्रारींचा आधार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : शहरातील प्रतिष्ठीत, उच्चभ्रू वस्तीतील वारसदार नसलेली कोट्यावधी रुपयांची संपत्ती बनावट दस्तावेज करून हडपणारी टोळी अकोल्यात...

बच्चू कडू यांच्यासाठी चक्क कायद्यात बदल ! हा निर्णय सहकार चळवळीच्या मुळावर उठणारा

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील महायुती सरकारचा घटकपक्ष असलेल्या प्रहार संघटनेचे अध्यक्ष आमदार बच्चू कडू यांचे अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती बँकेतील अध्यक्षपद...

भाजप व्यापारी आघाडी प्रदेश समन्वयकपदी हरीश आलिमचंदाणी यांची निवड

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : महाराष्ट्रातील व्यापार उद्योग क्षेत्रातील विविध समस्या व त्यावरील उपाय योजना लागू करण्यासाठी कार्यरत भारतीय जनता पार्टी व्यापारी...

आज मुंबईत महाविकास आघाडीची बैठक ! वंचित बहुजन आघाडीचा प्रतिनिधी सहभागी होणार

अकोला दिव्य न्युज ब्युरो : आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी जागा वाटपासंदर्भात चर्चा करण्याकरता आणि अंतिम निर्णय घेण्याकरता आज मुंबईत महाविकास आघाडीची बैठक आयोजित...

Recent Comments

error: Content is protected !!